An jiyo manyan bindigogi da fashewar abubuwa a Jamhuriyar Nijar
An bayar da rahoton harbe-harben bindiga da fashewar abubuwa da sanyin safiyar Alhamis kusa da filin jirgin saman kasa da...
An bayar da rahoton harbe-harben bindiga da fashewar abubuwa da sanyin safiyar Alhamis kusa da filin jirgin saman kasa da...
Aƙalla ƴansanda uku ne aka kashe sannan biyu suka jikkata a wani harin kwantan-ɓauna da ƴanbindiga suka kai jihar Katsina....
Mataimakin shugaban ƙasar Najeriya, Kashim Shettima, ya yi kira ga ƴan Najeriya da su rungumi haɗin-kai da kuma zaman lafiya,...
Najeriya ta karɓi ƴan gudun hijirar ƙasar 153 daga Jamhuriyar Nijar a wani yunkuri na tabbatar da dawowarsu cikin aminci...
Shugaban ƙasar Turkiyya, Recep Tayyip Erdogan, ya bayyana cewa ƙasarsa na da burin ƙara yawan cinikayya da Najeriya zuwa dala...
Tsohon shugaban jam’iyyar APC na ƙasa kuma tsohon gwamnan jihar Kano, Abdullahi Umar Ganduje, ya bayyana cewa gwamnan Kano "Abba...
Najeriya ta sake fuskantar katsewar wutar lantarki sakamakon lalacewar babban layin lantarkin ƙasar a ranar Talata,Wannan shi ne karo na...
Abba Atiku, ɗan tsohon mataimakin shugaban ƙasa Atiku Abubakar, ya bayyana a fili cewa mahaifinsa ba shi da wata dama...
Gwamnan jihar Anambra, Farfesa Chukwuma Soludo, ya umarci rufe Kasuwar Onitsha na tsawon mako guda, bayan ‘yan kasuwar sun ƙi...
Jam’iyyar APC mai mulkin Najeriya ta yi watsi da rahotannin da ke cewa akwai yiwuwar za ta sauya Mataimakin Shugaban...