Sojoji da ‘Yan Sanda sun ceto wanda aka sace a Zamfara
Sojojin Operation FANSAN YAMMA, tare da hadin gwiwar Rundunar 'Yan Sandan Jihar Zamfara, sun ceto wani mutum da aka sace...
Sojojin Operation FANSAN YAMMA, tare da hadin gwiwar Rundunar 'Yan Sandan Jihar Zamfara, sun ceto wani mutum da aka sace...
Gamayyar ƙasashen Sahel da ta ƙunshi ƙasashen da suka haɗa da Mali da Nijar da Burkina Faso sun yi Allah-wadai...
Mataimakin Shugaban Najeriya, Kashim Shetiima ya wakilci Shugaban ƙasar Bola Tinubu wajen karɓar gwamnan jihar Taraba, Agbu Kefas da magoya...
Dakarun rundunar hadin gwiwa ta Operation Haɗin Kai da ke aiki a yankin arewa maso gabshin Najeriya, sun sanar da...
An ruwaito cewa sama da mutane 200 ne suka mutu sakamakon ruftawar wasu wuraren hakar ma'adanai a gabashin Jamhuriyar Demokradiyyar...
An bayar da rahoton harbe-harben bindiga da fashewar abubuwa da sanyin safiyar Alhamis kusa da filin jirgin saman kasa da...
Aƙalla ƴansanda uku ne aka kashe sannan biyu suka jikkata a wani harin kwantan-ɓauna da ƴanbindiga suka kai jihar Katsina....
Mataimakin shugaban ƙasar Najeriya, Kashim Shettima, ya yi kira ga ƴan Najeriya da su rungumi haɗin-kai da kuma zaman lafiya,...
Najeriya ta karɓi ƴan gudun hijirar ƙasar 153 daga Jamhuriyar Nijar a wani yunkuri na tabbatar da dawowarsu cikin aminci...
Shugaban ƙasar Turkiyya, Recep Tayyip Erdogan, ya bayyana cewa ƙasarsa na da burin ƙara yawan cinikayya da Najeriya zuwa dala...