NCC ta fadada wayar da kan jama’a game da illolin satar fasaha ga makarantu da masu sayar da littattafai a Adamawa
A ci gaba da aikin wayar da kan jama'a na shekara-shekara kan illolin satan fasaha ta haramtacciyar hanya, Hukumar kula...
A ci gaba da aikin wayar da kan jama'a na shekara-shekara kan illolin satan fasaha ta haramtacciyar hanya, Hukumar kula...
Gwamnatin Chadi ta sanar da rufe iyakarta da Najeriya nan take saboda fargabar tsaro da ta yi yawa sakamakon jita-jitar...
Rundunar tsaron farin kaya ta NSCDC reshen Jihar Adamawa ta kama wata babbar mota da ake zargin tana dauke da...
An girke jami'an tsaro a sakatariyar jam'iyyar PDP da ke Abuja, yayin da mataimakin shugaban jam'iyyar na shiyyar arewa ta...
An rantsar da Shugaba Samia Suluhu Hassan a wa'adin mullki na biyu a matsayin shugabar Tanzaniya. Cikin wani ƙwarya-ƙwaryar biki...
Fitaccen malamin Addinin Musuluncin nan na Najeriya, Sheikh Ahmad Mahmud Gumi ya buƙaci shugaban ƙasar, Bola Tinubu ya ɗauki tsattsauran...
Hukumar Kula da Haƙƙin mallaka ta Najeriya (NCC) ta gudanar da kamfen ɗin wayar da kan jama'a na shekara-shekara kan...
Gwamnatin tarayya ta yi watsi da rahoton Amurka kan 'yancin Addini a Najeriya, inda ta sake fasalta kalubalen tsaron Ƙasar...
Ƴanbindiga da ake zargin Lakurawa ne sun yi garkuwa da mataimakin shugaban majalisar jihar Kebbi Samaila Bagudo. Rundunar ƴansandan jihar...
Shugaban Venezuela Nicolas Maduro ya sake zargin Amurka da kokarin kaddamar da yaki a kasarsa - a yayin da sojojin...