Hukumar IAEA ta sanar da shirin dawo da masu sa ido kan nukiliya a Iran
Shugaban hukumar kula da makamashin Nukiliya ta Majalisar Ɗinkin Duniya IAEA, Rafeak Grossi, ya ce tawagar masu sa ido kan...
Shugaban hukumar kula da makamashin Nukiliya ta Majalisar Ɗinkin Duniya IAEA, Rafeak Grossi, ya ce tawagar masu sa ido kan...
Hukumar jiragen ƙasa ta Najeriya (NRC) ta bayyana cewa an fara bincike kan hatsarin da jirgin ƙasa daga Abuja zuwa...
Rundunar ‘yan sandan jihar Adamawa tare da hadin guiwar kwararrun 'Yan sa kai, sun yi nasarar ceto wani da aka...
A safiyar ranar Talata ne wani jirgin kasan fasinja da ya taso daga Abuja zuwa Kaduna ya kauce hanya, inda...
Ƙungiyar ƙasashen Yammacin Afirka ta ECOWAS ta bayyana shirin kafa rundunar gaggawa mai ƙarfin mutum 260,000 don yaƙi da ta’addanci...
Akwai yiwuwar samun ambaliya a jihohin Borno, Jigawa da Yobe, kamar yadda Hukumar Yanayi ta Najeriya (NiMet) ta sanar a...
Shugaban Najeriya Bola Tinubu ya gana da takwaransa na Brazil, Luiz Inacio Lula da Sailva a birnin Brasilia bayan shugaban...
Wasu dattawan jihar Katsina da ke yankin arewa maso yammacin Najeriya ƙarƙashin ƙungiyar kula da sha’anin tsaron ta Katsina wato...
Akalla Fulani makiyaya 20,000 aka kashe a rikicin manoma da makiyaya, yayin da aka sace musu shannu sama da miliyan...
Shugaban Najeriya Bola Tinubu ya isa birnin Brasilia da ke ƙasar Brazil domin ziyarar aiki ta kwana biyu a ƙasar...