An rantsar da Samia Saluhu Hassan a wa’adin mulkin Tanzaniya na biyu
An rantsar da Shugaba Samia Suluhu Hassan a wa'adin mullki na biyu a matsayin shugabar Tanzaniya. Cikin wani ƙwarya-ƙwaryar biki...
An rantsar da Shugaba Samia Suluhu Hassan a wa'adin mullki na biyu a matsayin shugabar Tanzaniya. Cikin wani ƙwarya-ƙwaryar biki...
Fitaccen malamin Addinin Musuluncin nan na Najeriya, Sheikh Ahmad Mahmud Gumi ya buƙaci shugaban ƙasar, Bola Tinubu ya ɗauki tsattsauran...
Hukumar Kula da Haƙƙin mallaka ta Najeriya (NCC) ta gudanar da kamfen ɗin wayar da kan jama'a na shekara-shekara kan...
Gwamnatin tarayya ta yi watsi da rahoton Amurka kan 'yancin Addini a Najeriya, inda ta sake fasalta kalubalen tsaron Ƙasar...
Ƴanbindiga da ake zargin Lakurawa ne sun yi garkuwa da mataimakin shugaban majalisar jihar Kebbi Samaila Bagudo. Rundunar ƴansandan jihar...
Shugaban Venezuela Nicolas Maduro ya sake zargin Amurka da kokarin kaddamar da yaki a kasarsa - a yayin da sojojin...
Gwamnatin Jihar Adamawa, tare da haɗin gwiwar Shirin Raya Ƙasa na Majalisar Ɗinkin Duniya, ta raba tallafin kuɗi, kayan aikin...
Ɗan takarar jam’iyyar adawa a Kamaru Issa Tchiroma ya sha alwashin ci gaba da dagewa har sai ya yi nasara...
Hukumar Kula da Shige da Fice ta Duniya (IOM) tare da hadin gwiwar Hukumar Kula da Shige da Fice ta...
Shugabancin Jam'iyyar PDP a Jahar Adamawa ya yi kira ga shugabannin jam'iyyar a matakin ƙananan hukumomi da unguwanni da su...