NAFDAC ta gargaɗi mutane game da wasu jabun allurai a Najeriya

0
1000110454
Spread the love

Hukumar kula da inganci da magunguna ta Najeriya, NAFDAC, ta gargaɗi ƴan ƙasar kan amfani da wasu allurai da ta ce ta gano jabu ne aka haɗa ana sayarwa a kasuwanni da kantunan magunguna a faɗin ƙasar, inda ta buƙaci mutane su kula.

NAFDAC ta bayyana haka ne a wata sanarwar gargaɗi da ta fitar a shafinta na X, inda ta bayyana cewa ba a yi wa alluran rajista da hukumarsu ba.

Ta ce akwai allurar Gold Vision Oxytocin mai ɗauke da lambar rajista NAFDAC ta bogi ta A4-9566, wadda ta ce ana haɗawa a kamfanin Anhui Hongye Pharmaceutical Co., Ltd da ke titin Fengyang ta Gabas a lardin Anhui da ke ƙasar China, amma kamfanin Gold Vision Medicals da ke titin Range Avenue a jihar Enugu ta kudancin Najeriya ke kasuwancinsa

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *