Jirgin kasa da ya taso tsakanin Abuja zuwa Kaduna ya kauce hanya.
A safiyar ranar Talata ne wani jirgin kasan fasinja da ya taso daga Abuja zuwa Kaduna ya kauce hanya, inda...
A safiyar ranar Talata ne wani jirgin kasan fasinja da ya taso daga Abuja zuwa Kaduna ya kauce hanya, inda...
Ƙungiyar ƙasashen Yammacin Afirka ta ECOWAS ta bayyana shirin kafa rundunar gaggawa mai ƙarfin mutum 260,000 don yaƙi da ta’addanci...
Akwai yiwuwar samun ambaliya a jihohin Borno, Jigawa da Yobe, kamar yadda Hukumar Yanayi ta Najeriya (NiMet) ta sanar a...
Shugaban Najeriya Bola Tinubu ya gana da takwaransa na Brazil, Luiz Inacio Lula da Sailva a birnin Brasilia bayan shugaban...
Wasu dattawan jihar Katsina da ke yankin arewa maso yammacin Najeriya ƙarƙashin ƙungiyar kula da sha’anin tsaron ta Katsina wato...
Akalla Fulani makiyaya 20,000 aka kashe a rikicin manoma da makiyaya, yayin da aka sace musu shannu sama da miliyan...
Shugaban Najeriya Bola Tinubu ya isa birnin Brasilia da ke ƙasar Brazil domin ziyarar aiki ta kwana biyu a ƙasar...
Majalisar Musulunci a Jihar Taraba dake Najeriya ta haramta wasu bukukuwan auren da matasa ke yi wanda suka ce ya...
Rundunar sojin sama ta Najeriya ta ce ta kashe mayaƙa masu iƙirarin jihadi fiye da 35 a wasu hare-hare da...
Ministan Lantarki a Najeriya ya ce Adebayo Adelabu ya ce gwamnatinsu na shirin karɓar rancen dala miliyan 190 daga Japan...