Ƙasashe na neman a tsagaita wuta a yaƙin Sudan
Amurka da Saudiyya da Hadaddiyar Daular Larabawa da Masar sun yi kira da a tsagaita wuta tsawon wata uku a...
Amurka da Saudiyya da Hadaddiyar Daular Larabawa da Masar sun yi kira da a tsagaita wuta tsawon wata uku a...
Gwamnatin sojin Burkina Faso, ta sanar da bada biza kyauta ga ɗaukacin ƴan ƙasashen Afirka da ke shirin zuwa ƙasar,...
Asusun kula da ƙananan yara na majalisar ɗinkin duniya UNICEF, ya yi gargaɗin cewa sama da yara dubu 450 a...
Rundunar sojin Najeriya ta ce dakarunta sun yi nasarar kashe jagoran 'yanfashin daji Babangida Kachalla a jihar Kogi da ke...
Hukumar binciken manyan laifuka ta Amurka (FBI) ta bayyana cewa za ta biya dala 100,00 kimanin naira miliyan 150 kenan...
Sabuwar takaddama ta sake ɓarkewa tsakanin Dangote da ƙungiyar ƙwadago ta ma'aikatan dakon man fetur da iskar gas a Najeriya,...
Matatar man fetur ta Dangote ta sanar cewa za ta fara rarraba man kai-tsaye zuwa tashoshi a duk faɗin Najeriya...
Amurka ta yi gargaɗin cewa za ta mayar da martani kan hukuncin da kotun kolin Brazil ta yanke wa tsohon...
Gwamnan jihar Kebbi Nasir Idris ya amince da dakatar da kwamishinan lafiya Yanusa Musa isma'il nan take. Matakin ya biyo...
Yarima Harry wanda ya koma rayuwa a Jihar California ta Amurka, ya ziyarci kabarin kakarsa, Sarauniya Elizabeth II, a fadar...