Qatar da Najeriya za su rattaba hannu kan hadin kan Al’adu da yawon bude ido
Ma'aikatar raya, al'adu, da yawon bude ido, ta tattaunawa da gwamnatin Qatar, a ranar Litinin, don bunkasa huldar al'adu, fasaha,...
Ma'aikatar raya, al'adu, da yawon bude ido, ta tattaunawa da gwamnatin Qatar, a ranar Litinin, don bunkasa huldar al'adu, fasaha,...
Babbar jam'iyyar hamayya ta PDP a Najeriya ta ɗage babban taron kwamitin zartarwarta da aka tsara yi ranar Laraba 15...
Majalisar Dokokin Najeriya ta bayar da shawarar sauya lokacin gudanar da zaɓen shugaban ƙasar zuwa watan Nuwamban 2026 maimakon Fabrairun...
Rundunar sojin Madagascar ta ce ta karɓe mulkin ƙasar, kamar yadda kamfanin dillancin labarai na Reuters ya ruwaito. Shi ma...
Ƙungiyar Agajin Likitoci ta MSF ta yi gargaɗin samun ƙaruwar rashin abinci mai gina jiki tsakanin ƙananan yara a arewacin...
Kwamitin ayyuka na kasa na jam’iyyar Social Democratic Party (SDP) ya sanar da rusa kwamitin ayyuka na jihar Adamawa, inda...
Rundunar ‘yan sanda a jihar Jigawa ta tabbatar da kashe mutane uku yayin da bakwai suka samu munanan raunuka a...
Rahotanni sun ce shugaban ƙasar Madagascar, Andry Rajoelina, ya fice daga ƙasar, sakamakon matsin lamba da ake yi masa na...
Yau ne ake gudanar da zaɓen shugaban ƙasa a Kamaru, inda 'yantakara 10 za su fafata a tsakaninsu, waɗanda suka...
Asusun ba da lamuni na ilimi na Najeriya NELFUND, ya amince da sake bude shafin na karshe na tsawon sa'o'i...