An sake samun ɓullar Cutar Ebola a Jimhoriyar Dimokaraɗiyyar Congo
Aƙalla mutum 15 ne suka mutu sakamakon sake ɓullar cutar Ibola, a Jamhuriyar Dimokaraɗiyyar Congo. A wannan juma’a ne hukumomin...
Aƙalla mutum 15 ne suka mutu sakamakon sake ɓullar cutar Ibola, a Jamhuriyar Dimokaraɗiyyar Congo. A wannan juma’a ne hukumomin...
Tsohon mataimakin shugaban Najeriya Atiku Abubakar ya ce hare-haren da aka kai kan masu gudanar da taro a jihohin Kaduna...
Shahararren shugaban ‘yan bindiga, Ado Aleru, ya kashe mayakan sa guda bakwai a wasu sassan jihar Zamfara, sakamakon zargin cin...
Shugaban Najeriya Bola Ahmad Tinubu, ya bayyana cewa ƙasar ba ta fargabar matakan da shugaban Amurka Donald Trump ke ɗauka...
Adadin waɗanda suka mutu sakamakon hatsarin jirgin ruwan da ya auku a jihar Neja da ke arewacin Najeriya ya ƙaru...
Hukumar raya yankin arewa maso gabas ta shirya tura motocin dake amfani da lantarki, da bullo da shirin inshorar lafiya,...
An dauke Motan da Jam'iyyar APC ta kawo da nufin gyaran hanyar Jada-Mbulo. Yayin da aka rantsar da sabon zababben...
Hukumar kula da inganci da magunguna ta Najeriya, NAFDAC, ta gargaɗi ƴan ƙasar kan amfani da wasu allurai da ta...
Aƙalla mutum dubu guda aka tabbatar da mutuwar su a zaftarewar ƙasar da ta afku a yankin Darfour da ke...
Hukumar kula da madatsun ruwa ta Najeriya wato Nigeria Hydrological Services Agency (NiHSA) ta yi gargaɗin cewa aƙalla jihohin arewacin...