Tinubu ya haramta fitar da kaɗanya daga Najeriya
Shugaban Najeriya, Bola Tinubu ya bayar da umarnin dakatar da fitar da ɗanyen man kaɗe daga ƙasar na tsawon watanni...
Shugaban Najeriya, Bola Tinubu ya bayar da umarnin dakatar da fitar da ɗanyen man kaɗe daga ƙasar na tsawon watanni...
Bayan samun sa da laifi na zamba Oba Joseph Oloyede na Ipetumodu a jihar Osun, ya shiga gidan yari a...
Mai baiwa shugaban kasa shawara kan harkokin tsaro, NSA, Nuhu Ribadu, ya bayyana cewa gwamnatin shugaba Bola Tinubu za ta...
Mataimakin gwamnan jihar Taraba, Aminu Alkali ya koma Jalingo babban birnin jihar bayan ya kwashe tsawon lokaci yana jinya. Rahotanni...
Shugaban hukumar kula da makamashin Nukiliya ta Majalisar Ɗinkin Duniya IAEA, Rafeak Grossi, ya ce tawagar masu sa ido kan...
Hukumar jiragen ƙasa ta Najeriya (NRC) ta bayyana cewa an fara bincike kan hatsarin da jirgin ƙasa daga Abuja zuwa...
Rundunar ‘yan sandan jihar Adamawa tare da hadin guiwar kwararrun 'Yan sa kai, sun yi nasarar ceto wani da aka...
A safiyar ranar Talata ne wani jirgin kasan fasinja da ya taso daga Abuja zuwa Kaduna ya kauce hanya, inda...
Ƙungiyar ƙasashen Yammacin Afirka ta ECOWAS ta bayyana shirin kafa rundunar gaggawa mai ƙarfin mutum 260,000 don yaƙi da ta’addanci...
Akwai yiwuwar samun ambaliya a jihohin Borno, Jigawa da Yobe, kamar yadda Hukumar Yanayi ta Najeriya (NiMet) ta sanar a...