Ansu Fati ya kafa tarihi a gasar Ligue 1 ta Faransa

Ɗanwasan Barcelona Ansu Fati ya dawo kan ganiya tare da kafa tarihin ɗanwasa mafi saurin cin ƙwallo biyar a gasar Ligue 1 ta Faransa.
Ɗanƙwallon mai shekara 22 na buga wa AS Monaco wasan aro a kakar wasa ta bana, kuma ya ci ƙwallo biyar cikin mintuna 126 kacal da ya buga wa ƙungiyar zuwa yanzu.
Hakan ya sa ya karya tarihin da Johan Audel’ ya kafa na cin ƙwallo biyar cikin mintuna 137 a ƙungiyar Valenciennes shekara 77 da suka wuce.
Baya ga ƙwallo biyar da ya ci a Ligue 1, ya ci ɗaya a gasar zakarun Turai ta Champions League.
Shi da Joaquín Panichelli ne kan gaba a matsayin waɗanda suka ci ƙwallaye mafiya yawa a babbar gasar ta Faransa.
